Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Karibu katika nusu saa ya matangazo yetu yanayoanza hivi sasa. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Harrison Kamau. Leo ikiwa ni siku ya Ijumaa Aprili 17 mwaka huu wa 2020, basi bila shaka unaendelea vyema popote ulipo, ndio matumaini yetu. Miongoni mwa yale tuliyokuandalia hivi leo ni pamoja na hali halisi inayoendelea ulimwenguni kuhusu janga la COVID-19, vilevile tutakuletea na uvuma katika mitandao ya kijamii bila kusahau leo Ijumaa, tutakuwa na jicho letu likimwangazia mmoja wa wasanii maarufu huko nchini Tanzania, ambaye hivi sasa ameacha masuala ya muziki na kujikita katika dini. Na bila kupoteza wakati, nampisha mwenzangu Mkamiti Kibayasi atupatie ripoti mpya kuhusiana na maambukizi ya korona. Naam, janga la COVID-19 linaendelea kuchukua sura mpya, na hapa Marekani bado kesi zilizothibitishwa kuhusu virusi vya corona pamoja na vifo vinaongezeka. Kwa mujibu wa rekodi za John Hopkins, katika kitengo kinachofuatilia ugonjwa huu, ni kwamba hadi tunakwenda hewani kulikuwa na jumla ya kesi laki sita na elfu sabini na sita 676 ambapo kesi zaidi ya 34757 zimeongezeka na vilevile vile, idadi ya vifo ni 34784 ambapo zaidi ya vifo 6385 vimeongezeka na waliopata nafuu ni 56127. Bado majimbo ya New York, New Jersey ndiyo yanayoongoza kwa janga hili hapa Marekani. Huko London inaelezwa kuwa kesi zilizothibitishwa laki moja na tatu na 93 ambapo kesi zaidi ya 4617 zimeongezeka na idadi ya vifo ni 13729, ambapo vifo vilivyoongezeka ni zaidi ya 861. Wagonjwa waliopata nafuu ni 1918. Upande wa Canada namba siyo kubwa sana. Kesi zilizothibitishwa ni 30106, ukiwa na kesi zilizoongezeka zaidi ya 1727. Vifo ni 1196, ambapo zaidi ya vifo 186 vimeongezeka, na waliopata nafuu ni 9729 na sasa tunaliangalia bara la Afrika tukianza na Kenya. Kulingana na wizara ya afya nchini humo kesi zilizothibitishwa ni mia mbili arobaini na sita ambapo kesi mpya ni kumi na mbili zilizoripotiwa. Kuna vifo kumi na mmoja na waliopata nafuu ni watu hamsini na watatu. Nchini Tanzania idadi ya kesi zilizothibitishwa za virusi vya korona ni tisini na nne ikiwemo kesi mpya sita vifo ni vinne na waliopata nafuu ni kumi na mmoja, kwa mujibu wa taarifa ya serikali nchini humo. Uganda, takwimu za mtandao unaofuatilia kesi za virusi vya korona ulimwenguni inaonyesha nchi hiyo ina kesi zilizothibitishwa hamsini na tano. Idadi ya vifo ni sifuri na watu waliopata nafuu ni ishirini. Huko Burundi, kesi zilizothibitishwa ni tano kifo kimoja na idadi ya watu waliopata nafuu ni sifuri. Hizi ni takwimu zilizotolewa na mtandao unaofuatilia visa vya korona ulimwenguni. Na Afrika Kusini, kesi zilizothibitishwa ni 2605, ambapo kesi zaidi ya 99 zimeongezeka. Idadi ya vifo ni 48, ambapo zaidi ya vifo 14 vimeongezeka, na waliopata nafuu ni 903. Kwa jumla ulimwenguni kote kuna kesi zilizothibitishwa milioni mbili laki moja, elfu sitini na tano na mia tano, huku idadi ya vifo ni laki moja na elfu arobaini na tano mia saba na tano na watu waliopata nafuu ni laki tano na elfu hamsini 453. Nchi nyingi kote duniani bado zinatekeleza agizo la kutozurura nje kama huna shughuli maalum ya kufanya, ili kupunguza kusambaa kwa ugonjwa huu, pamoja na kuvaa barakoa pale unapotoka nje, huku pia kanuni za afya zikisisitiza watu kunawa mikono mara kwa mara kwa maji na sabuni. Ni hayo tu niliyokuandalia sasa katika kuangazia ulimwengu juu ya suala la virusi vya korona. Shukrani sana, Mkamiti. Na huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni kwamba visa vya Ebola vimeongezeka huko Beni na kufikia tano katika wiki moja sasa na kama vile basi, nayo corona visa vyake vinaendelea kuongezeka nchini humo na kufikia 287 ah, katika nchi ya DRC na watu 23 sasa ndio wamefariki dunia, idadi kubwa ikiwa ni kule mji mkuu wa Kinshasa. Basi uwepo wa Ebola pia umeibua wasiwasi mpya ikizingatiwa kwamba hata pia corona ni changamoto katika taifa hilo. Basi Astel Marivika ana ripoti zaidi kutoka Goma. Waziri wa afya hapa Kivu Kaskazini, Dr Moizi Kakule Kanyere akipatikana Beni kwa sasa, asema idadi ya visa vya maambukizi ya Ebola imeongezeka hadi watu watano katika wiki moja huku wawili wakiwa wamefariki dunia na hospitali mbili kutengwa kwani ndizo ziliwapokea watu hao waliopatikana na Ebola. Ebola ikiwa eneo hili tangu mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa na kiwa imewaua watu zaidi ya elfu mbili Tuko na lazima wananchi wote, viongozi, makushe yote ya populasyon yetu tuweze kushikamana, mkono utatusaidia kuweza kuarete propagation ya hiyo corona virus ugonjwa. Hayo ya pili, kuhusu magonjwa ya Ebola, wananchi wakisema kwa sasa wamechoshwa na matokeo mengi katika eneo lao la Beni, ikiwemo mauaji Ebola na kwa sasa corona huko kwetu. Tunakula ni Beni mupia Beni sawa ya zamani. Wizara ya afya ikiomba wananchi kushikamana na kukubali uwepo wa Ebola kwani ni ugonjwa hatari. Kizito Bini Hangi ni kutoka mashirika ya kiraia tumekubali ya kwamba magonjwa ebola ya ebola yamejipenyeza tena mumugine yetu ya Beni, na kulingana na hii magonjwa ambayo yamejipenyeza, sherti sisi wote kama raia na viongozi wa serikali tuweze kujikaza kwa kupiganisha kusudi magonjwa haya yasijitapanye tena kwa watu wengi na yasiweze kuhudumu siku mingi katika maeneo na yasiweze kuua watu. Ifahamike kwamba Beni yaandamwa vile vile na visa viwili vya korona, na upande mwingine wananchi wakitekwa na hata kushambuliwa na watu wanaodhaniwa kuwa ni waasi wa ADF ambao wamekita mizizi katika maeneo ya Beni. Oser Malivika, VOA Express, Goma. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka studio namba 15 hapa mjini Washington DC. Na sasa tupate habari za dunia zifuatazo. Ni habari za dunia na msomaji wako Harrison Kamau. Maafisa wa usalama wa Nigeria wanasema watu 17 wamefariki kutokana na moto mkubwa kwenye kambi inayowapatia hifadhi maelfu ya watu waliokoseshwa makazi huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Maafisa hawa wakizungumza na shirika la habari la AFP mapema leo wamesema moto ulizuka jana mchana katika kambi wanakoishi karibu watu elfu sabini waliokoseshwa makazi kutokana na mashambulizi ya wanamgambo wa Boko Haram katika mji wa Gamboru karibu na mpaka wa Kamerun zaidi ya nyumba na vibanda 200 zimeteketea na kusababisha watu 1250 kukoseshwa makazi na watu 15 kujeruhiwa, saba wakiwa katika hali mahututi. Boti ya ulinzi wa mipaka ya bahari ya Uhispania imeokoa wahamiaji 29 katika bahari ya Atlantic na kuwafikisha katika kisiwa cha Uhispania cha Kanari karibu na Moroko. Shirika la Msalaba Mwekundu linaripoti kwamba wahamiaji hao walikuwa wanasafiri katika chombo cha mpira kwa siku tatu kabla ya kuokolewa na boti ya walinzi wa Uhispania hivi leo. Kati ya Waafrika hao 29 waliokolewa kulikuwepo na wanawake kumi na wawili na mtoto mmoja pamoja na wanaume 16. Ingawa idadi ya wahamiaji wanaokolewa Hispania imepunguka kwa asilimia 20 mwaka huu kilinganishwa na mwaka uliopita, lakini wale wanaosafiri hadi kisiwa cha Kanari imeongezeka kutoka mia moja themanini na moja mwezi Aprili mwaka jana na kufikia elfu moja mia saba themanini na moja mwezi huu, sasa tunapozungumza. Shirika la afya duniani WHO linahimiza serikali za Afrika na mashariki ya kati kuchukua nafasi hii kupambana na janga la corona, kuimarisha mifumo yao ya afya, wakati idadi ya maambukizi ya virusi vya corona ingali ndogo ikilinganishwa na maeneo mengine ya dunia. Mkurugenzi wa idara ya magonjwa ya kuambukizana katika ofisi ya WHO kanda ya mashariki ya kati, Vian Hutin, ameambia shirika la habari la AFP mjini Cairo kwamba inabidi kwa serikali za kanda hiyo chukua hatua za haraka hivi sasa kutokana na kuongezeka kwa idadi ya maambukizi, ingawa ndogo, kuimarisha huduma za afya hospitalini, juhudi za kuhamisha wananchi na kuongeza uwezo mpya kwa watu. Katika kanda ya Mashariki ya Kati na Afrika kuna watu laki moja elfu kumi walioambukizwa na zaidi ya watu elfu tano mia tano waliofariki. Iran ndiyo nchi iliyoathirika zaidi katika kanda hiyo ikiwa na watu elfu 78 walioambukizwa na elfu 5 walio kufariki. Serikali ya Australia imesema kuwa itaanza upimaji wa virusi vya korona kwa zaidi ya makazi 80 ya makabila ya jadi nchini humo. Uangalizi huo unaosemekana kuchukua dakika 45 kabla ya kujua matokeo unalenga kufuatilia maambukizi ya covid-19 kwenye maeneo ya vijijini ambako awali matokeo yalichukua hadi siku kumi kujulikana. Mfumo huo utatoa nafasi kwa maafisa wa afya walioko kwenye maeneo ya makabila ya jadi kuchukua hatua za dharura pale maambukizi yanapojitokeza. Viongozi wa kikabila wanaamini kuwa hasara kubwa huenda ikapatikana iwapo maambukizi yatatokea miongoni mwao kutokana na hali dhaifu ya kiafya iliyoko tayari miongoni mwa watu wa makabila hayo wanaosemekana kuishi miaka kumi chini ya watu wengine wa Australia. Serikali pia inahofia mazingira ya kusongamana wanaoishi kwenye vijiji, ikiongeza kuwa watu wako kwenye hatari kubwa zaidi ya maambukizi wakilinganishwa na watu wengine katika taifa hilo. Wakati wa mlipuko wa homa ya H1N1 mwaka wa 2009 watu kutoka makabila ya Australia walikuwa thuluthi tano ya wagonjwa waliolazwa hospitalini huku vifo vyao vikiwa asilimia 13 kati ya vilivyotokea kwa ujumla nchini humo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo sasa tunaelekea kwenye jicho letu. Na inavyoelezewa ni kwamba mwandishi wetu akiwa kule Da amefanya mahojiano na mmoja wa wanamuziki maarufu katika upande wa taarabu. Hebu tusikie jicho linamulika nini. Ni wakati wako huu wa kujua kilichomo kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi na leo nipo hapa na Mzee Yusuf, waweza kumwita Alhaj Mzee Yusuf. Alikuwa maarufu sana kwa muziki wa taarabu nchini Tanzania na nje ya mipaka ya Tanzania, lakini sasa ameachana na ulimwengu huo wa muziki wa taarabu. Anasema amejiegemeza zaidi katika kumtumikia Mwenyezi Mungu. Nini hasa kilichopo nyuma ya pazia akabadilisha upepo? Nimeamua tu na Mwenyezi Mungu kanipenda, ka, ka, basi nashukuru, alhamdulillah, nipo. Tofauti ni ipi kati ya kule na sasa? Tofauti ni kubwa, kule nilikuwa nahangaika, roho haijatulia, huku nimetulia, moyo umetulia kabisa, yaani huku kuna amani zaidi ya kule. Kulikuwa na nini kule ambacho kilikuwa kinakukosesha amani? Azile pirika tu umekwenda huku, huyu kama anataka show yake, huyu kumenyesha mvua shoo, huku hakuna tabu. Huku niko na imani na sala na nini ba, na hakuna anayenidai, anayeangaika na mimi, labda anataka nimfanyie kazi yake. Huku nimetulia, kwa hiyo huku niko na Mungu tu mwenyewe kila kitu. Mzee Yusuf, tunajua kwamba kipaji pia huwa ni malipo kwa namna moja ama nyingine. Sasa unasema una amani ya moyo kwa huku ulipo, Vipi katika swala la kipato? Ah, kipato kimepungua kwa sababu sina kazi nzuri ambayo itaweza kusaidia, kwa sababu sijui nafanya nini. Nafanya vitu vidogo vidogo, bado sijajiulia vizuri. Nafanya biashara, nafanya biashara tofali, hasa sijajua sawa sawa. Kwa hiyo bado inanihangaisha hangaisha, na lakini mimi sijali kipato, bado najisikia na amani, tofauti nilivyokuwa pale. Napata pesa tofauti na sasa hivi. Sasa hivi napata amani. Sipati pesa. Pale ndipo napata pesa, amani haipo. Kwa hiyo amani ni ndogo sana. Mimi kipindi kile na walinzi karibu mpaka wa geti. Lakini sasa hata mlinzi wa geti hamna hata ile geti hakuna nyumbani kwangu. Yaani niko na amani kabisa. Ya. Walikuwa nalinda nini hasa mapesa? Yaani, eh, ulikuwa ukipata ama kitu gani zaidi? Ah, na nindo tu na nenda geti na nafungua nikiingia na gari nikitoka, ni vitu kama hivyo. Kwa hiyo ilikuwa mbwembwe. <laughs> Kwa iliko maisha ya mbwembwe zaidi yeah. Unapokuwa, unapokuwa msanii tena unakuwa na mbwembwe mbwembwe, lakini ukishakuwa na Mungu na mlezi mkubwa kuliko chochote, pesa sabuni ya roho, hmm. Sasa hapo ukiniambia una amani bila pesa kidogo ugumu, mfafanua vizuri yani. <laughs> Na amani kwa sababu licha kuwa sina pesa, lakini hata kama nimekosa sifariki kama vile nilivyokuwa mwanamuziki Msiki, magana, kwa sababu nilivyokuwa mwanamuziki mfano kipindi cha Ramadhani na kwa tufanye kazi. Kwa hiyo pesa inakuwa haipo. Kwa hiyo inakuwa na raha sina kwa sababu sina pesa. Lakini sasa hata kama nikipata safi, nikipata kidogo poa, nimekosa da, nitapata kesho inshallah nitapata. Kwa hiyo ile pressure ile sina yani. Napata ni kidogo tu, lakini pia nimeridhika nacho. Kaswida uko vizuri. Pia kuna malipo kidogo. Chamu ni kufanya vizuri huwezi kukosa chochote yeah, yeah. Uh, kwa sababu sikuzijua, sikujua taratibu hivi. Sasa hivi nazitoa kwenye huko uh, kuzipeleka kwenye hivyo vitu ambavyo vinahusika, nimezipeleka niwatumia wataalamu, nanapelekea kwenye boom play nijue ni sasa hivi ni nianze kwenye kuletea kwenye kwenye kwenye malipo. Wakumtegemea ni Allah penye viki na mitihani Shukrani Mzee Yusufu kwa kushiriki nasi hapa kwenye Jicho Letu, na tunakutakia kila la heri katika upande huo uliouchagua hivi sasa. Jicho Letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Nam ni mwanamuziki aliyependwa sana Harison. Na hebu sasa tupate kibao cha muziki kinachoitwa Mashallah, ambacho kaimba Chidi Benz akishirikiana na huyo mzee Yusufu ambaye hivi sasa amejikita katika masuala ya dini. Najuliza una uzuri wa namna gani, na nashindwa pata jibu. Ukiwepo wendo chanzo cha kuniposa nafsi yangu, napopatwa majaribu na kwa mimi bila ya mimi, wendo dawa kunitibu. Naweza tamba nje kote, ila kwako sizugutu swe hata kujaribu. Wote niliacha Labda ni figa inayonivutia, labda ni macho yanayonizusua, ndo maana wazushi wanapenda kuzua. Labda ni figa inayonivutia, ndo maana mazela hawaeshi kufuatilia. Sasa tuangalie masuala ya burudani kutoka kwake Libert Adede wa Mombasa, nchini Kenya. Haya Libert, tujuze. Wakati taifa la Kenya likiendelea kutekeleza amri ya kutotoka nje wakati wa usiku ili kuepusha kusambaa kwa virusi vya COVID-19, inasemekana maswala ya muziki yamehamia upande wa intaneti. Haya basi, sasa ukumbi ni wako, hebu tueleze Nam, asante sana kwa nafasi hiyo. Kama ilivyoada, kila Ijumaa nyakati kama hizi ni wakati wa burudani, yani entertainment. Na hali inavyoendelea kuwa ngumu, kutokana na masharti makali ya kupambana na COVID-19, binadamu nao wanabuni mbinu mbalimbali mbali za kusurvive hapa Mombasa, maDJ wamebuni mfumo mpya wa kuwatumbuiza mashabiki wao mitandaoni bila ya kukutana. Joseph Joe, maarufu DJ Elon, sasa anawaburudisha maelfu ya mashabiki wake kwenye Facebook live akiwa na mitambo yake ya kazi. DJ Elon anaweka live kwenye Facebook mix zake, akiwa anatekeleza mixi zake, kisha mashabiki kwa simu zao hata kwa smart tv wanasikiza na kufuatilia kila hatua. Anawapiga mashoutout, yani, anawatambua wale ambao waendelea kumtizama akiendelea kumix. Nimewasiliana naye na nikamuuliza nini kilimpa msukumo wa kuchukua hatua hiyo na ikiwa shughuli hiyo inamfaidi kwa njia yoyote ile ile kitu imenisukuma kufanya huu mfumo wa burudani basically, ni ile vile, sasa kuna janga la korona, inabidi kazi zote zimesimama. So hakuna kwenda club, hakuna maarusi, hakuna corporate functions. So inabidi watu, kila mtu yuko nyumbani. Naona vile kila mtu yuko nyumbani, mimi pia nina nina vyombo kwa nyumba. So niliona badala ya kuzubaa pia kuketi tu kunungunika, na kila mtu yuko nyumbani, kila mtu ako ako social media kwa nini nisiingie kwa Facebook na niweze kuwatumbuiza online? Yani, wanaweza kunisikiza nikicheza online, online, live and direct, wanaweza tuma request, ndo pia niweze kujenga watu ambao wanani wananifuata maana si kila mtu ambaye kwa social media anajua kazi yako kwa ground. watu ambao nawafikia huwa ina range sana sana, maana pale mimi nikicheza kuna watu kiasi mimi nawaona watu 20 watu 30 watu 40 watu 300. Lakini uzuri pia wa Facebook ni kwamba kuna mtu pale anaweza chukua video yako akashare kwake kwa hivyo huko pia inazidi kuongezeka, inazidi kuongezeka, inazidi kuongezeka, nazidi so. Okay, ukipata watu kama kumi na moja kila mtu ameshia kwa woli yake, unapata unaweza fika hata watu elfu moja kwa lisali moja tu. Hivi watu ambao nawafikia ni wengi sana, ni wengi wengi wengi, wengi sana, sio Kenya peke yake, ilhali hata Tanzania nimepata messages, Uganda, Spain, Italy, Germany, uh, Nepal, Qatar na hata Dubai epa so, kwa hivyo unaweza sema nafikia watu wengi sana. Faida ambayo napata katika mfumo huu um, cha kwanza ni kueneza jina langu kama DJ. Watu wengi wanaweza kuniona nikiperform wakanisikiza nikiperform. Sasa hii dunia nzima inaweza kiti kwa nyumba wote na wakanisikiza. Pia kuna angalau naweza naweza naweza lipia token za stima, ndo kesho nikirudi tena online hakuna wasiwasi kwamba stima itakata ama ni nini. Sasa kazi yako wewe ni kujihami na internet, na hata pia unaweza weka sauti hiyo ya simu ikatokea kwa spika kubwa, ukapata burudani kubwa kwako nyumbani hukua ya kijiri wapenzi wa msanii wa Jamaica Conscience wanajiandaa kwa burudani babu kubwa litakaloletwa live kwenye televisheni ya Citizen TV hapa Kenya hapo kesho Jumaamosi. Conscience amesema itakuwa fursa nyingine ya kuwatumbuiza mashabiki wake wa Kenya katika kipindi cha 10 over 10, masaa ya usiku kesho jioni, yeye akiwa Jamaica na watu wakimfuatilia huku kwenye TV. Itakuwa ni fursa nyingine ambapo teknolojia ya kisasa itakuwa inarahisisha mambo kuhakikisha kwamba wikendi burudani lipo. Na tunapokamilisha ni kwamba mashabiki wa soka ya ulaya hapa Kenya wanasubiri kwa hamu na gamu matokeo ya mkutano wa wakuu wa ligi za Ulaya kuhusu jinsi gani mechi zilizosalia zitakamilishwa. Wengi wanapendekeza mechi kuchezwa bila mashabiki, angaa wao wapate wa, burudani tu ya soka wakiwa nyumbani kutokana na sheria kali za kupambana na COVID-19. Kufikia hapo sina la ziada. Mimi wananiita Liberty Colin Adede kutoka Mombasa kwenu Washington DC. Na sasa kwa kumalizia, tuangalie baadhi tu ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona swala la siasa hapa Marekani limetia fora sana baada ya aliyekuwa rais wa zamani Barack Obama kuidhinishwa ama kuidhinisha aliyekuwa makamu wake Joe Biden kuwa mgombea wa urais kwenye uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwishoni mwa mwaka huu, wagombea wenza ndani ya chama cha Democratic akiwemo aliyekuwa mpinzani wake mkali Berni Sanders, wote sasa wanaonekana kukubaliana kwa pamoja kwamba Joe Biden anatosha kushika bendera ya chama cha Demokrat. Basi baada ya Obama kuandika ujumbe wa Twitter kwamba anamuidhinisha rafiki yangu Joe Biden kuwa rais wa Marekani, wengi wamejimwaga kwelikweli kuunga mkono wazo hilo. Mwanzo kabisa, Obama ameongeza kusema kuwa huu ndio wakati wa Wademokrat, akisema kuwa watu wawe tayari kabisa kukutana naye wakati wa kampeni ukifika, ili kuhakikisha wanaleta mabadiliko yanayohitajika hapa Marekani. Travis Acas anasema kuwa Obama akishasema basi mambo yamekwenda sasa, japo nilifikiria kwamba itakuwa Elizabeth Warren, bila shaka anamkubali Joe Biden. Rip GOP anasema kuwa wa Republican hawawezi kushinda bila kuiba kura, lakini Wademokrat pia hawawezi kushinda bila kupiga kura vilivyo. Kwa hivyo ni kibarua kwa kila chama, na kando na matatizo yaliyosababishwa na kuenea kwa virusi vya korona nchini Kenya, idara ya hali ya hewa sasa tena imeonya kuwa huenda kukanyesha mvua kubwa zenye mafuriko katika siku nne zijazo huku kukiwa na hofu ya kutokea kwa maporomoko ya ardhi katika baadhi ya sehemu. Basi baadhi ya wana Kenya wanauliza je, matatizo yote haya tutayaweza ama tutayamudu kwa wakati mmoja kweli? Korona, mvua, nzige, itakuwaje? Na vilevile kuna hali ya njaa. Basi ajuaye Mola. Mimi kwangu nakutakia wikendi yenye usalama kwa kila hali popote ulipo ni baadhi tu ya mambo kwenye vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Nawashukuru sana wote walioshiriki VOA Express Ijumaa ya leo. Ni kitumai, popote mlipo, mnachukua umu tahadhari na kufuata maagizo yalivyo kutoka kwa maafisa wa afya, ili kujiepusha na maambukizi ya virusi vya korona. Kutoka hapa studioni Washington DC, jina langu Harrison Kamau, nilishirikiana naye Mkamiti Kibayasi na kwa upande wa pili tukiwa naye Aida Isa bila kumsahau <laughs> mtayarishi wetu ambaye ni adija riami, popote alipo, nikikutakia mwisho wa juma salama kabisa, hadi tutakapoonana tena wakati wa VOA Express siku ya Jumatatu. Basi, kwa heri ya kuonana.