Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Msikilizaji, ni ishara kwamba wakati umewadia, wakati ambapo huwa tunakuletea kipindi cha VOA Express leo ikiwa ni siku ya Jumatano tarehe 15 mwezi wa 4 mwaka ni 2020 tukirusha matangazo haya kutoka maeneo tofauti tofauti mimi nikiwa kwa studio iliyo kwangu nyumbani. Jina langu ni BMJ Mridhi. Basi na mwenzangu atajitambulisha, ambaye pia yuko kwake nyumbani katika hali ya social distancing. na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Matarajio yangu msikilizaji wetu ni kwamba uko salama salimini popote ulipo. Katika matangazo ya Express, kama ilivyokuwa ada yetu, utapata ripoti kamili kuhusu hali ya janga la COVID-19 katika maeneo mbalimbali ya dunia pia utasikiliza mahojiano tuliyofanya na raia wa Kenya aishio katika mji wa Guangzhou huko China, akielezea juu ya madai ya manyanyaso dhidi ya raia wa Afrika. Na kama kawaida ya Express, huwa tunakuwa na mada kwenye kipengele cha Barazani, ambapo leo tumeuliza iwapo serikali za Afrika Mashariki zinashirikiana vilivyo katika kupambana na janga la COVID-19. Tutakuwa pia na makala ya hoja kwa hoja, bila kusahau habari zilizovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona basi ni bora tuanze na habari zinazogonga vichwa vya habari kuhusu covid 19 ambapo mwenzangu Patrick Ndwimana yuko uh, tayari kabisa kukuletea yaliyojiri kutoka maeneo tofauti tofauti eh, duniani kuhusiana na ugonjwa wa corona. Karibu Patrick. Kabla ya matangazo haya ya kuanza, idadi ya maambukizi duniani ilikuwa imezidi milioni mbili, vifo zaidi ya laki moja na elfu ishirini na saba vimethibitishwa na wagonjwa zaidi ya laki nne na elfu tisini wamepona kote duniani. Kulingana na ripoti ya kitengo kinachofuatilia maambukizi ya virusi vya korona Wodomita, Marekani bado ina rekodi ya wagonjwa wengi kuliko mataifa mengine, ambapo idadi hadi sasa imezidi laki sita na elfu kumi vifo ni zaidi ya elfu ishirini na sita na vifo zaidi ya elfu mbili na mia mbili viliripotiwa kwa siku moja hapo jana. Wakati wa kuandaa ripoti hii kulikuwa na visa vipya mia tatu na sitini hapa Marekani na vifo vipya kumi na saba. Spein imeripoti maambukizi mapya 3573 na, na vifo vipya 324 katika saa 24 zilizopita. Itali, Ufaransa, Ujerumani, Uingereza, Uholanzi hazikuripoti maambukizi mapya tangu jana. Ubelgiji imeripoti visa vipya 2454 na vifo 283 mnamo saa 24 zilizopita. Uswisi imeripoti maambukizi mapya 87 na vifo 16 tangu jana. Austria imeripoti maambukizi mapya 54 na vifo 9 katika saa 24 zilizopita. Ireland na Sweden hazikuripoti maambukizi mapya. Poland imeripoti maambukizi mapya 206 na vifo vitano tangu jana. Rumania imeripoti visa vipya 337 na vifo 11 mnamo saa 24 zilizopita. Norway imeripoti maambukizi mapya 63 na vifo vitatu tangu jana. Denmark imeripoti visa vipya 170. Katika bara la Asia, China imeripoti maambukizi mapya 46 na kifo kimoja katika saa 24 zilizopita. Korea Kusini imeripoti visa vipya 27 pamoja na vifo vitatu. Japani imeripoti maambukizi mapya 215 tangu jana. Indonesia imeripoti visa vipya 297 na vifo 10. Ufilipino nayo imeripoti maambukizi mapya 230 na vifo 14 katika saa 24 zilizopita. Katika kanda ya mashariki ya kati Iran imeripoti visa vipya 1212 na 12 na, 12 na, na vifo 94 katika saa 24 zilizopita. Israel imeripoti maambukizi mapya 154 pamoja na vifo vitatu. India imeripoti visa vipya 68 na vifo vitatu tangu jana. Pakistani imeripoti maambukizi mapya 151 na vifo 11. Rusia imeripoti maambukizi mapya 3388 pamoja na vifo 28 mnamo saa 24 zilizopita katika kanda ya Amerika Kusini, Mexico imeripoti visa vipya 385 na vifo 74 tangu jana. Tukielekea kwenye kanda ya Afrika Mashariki na maziwa makuu, DRC bado inaongoza kwa idadi kubwa ya maambukizi ambayo yamefikia 254 baada ya visa vipya 13 kuripotiwa hapo jana. Watu 21 wamefariki DRC kutokana na korona, 21 walipona. Katika nchi jirani ya Rwanda, Taarifa ya wizara ya afya ya nchi hiyo imesema watu saba walikutwa wameambukizwa virusi vya COVID-19 jana na hivyo kufikia idadi ya jumla ya wagonjwa 134. Wagonjwa 49 walipona ugonjwa huo. Tanzania, idadi ya maambukizi imefikia 53 baada ya visa vipya vinne kuripotiwa jana. Watu watatu wamefariki kutokana na korona, 11 walipona. Huko Uganda, kisa kipya kimeripotiwa jana na wizara ya afya ya nchi hiyo na hivyo kufanya idadi ya wagonjwa kufikia hamsini na watano. Kenya, idadi ya maambukizi hadi sasa ni 216 baada ya visa vipya vinane kuripotiwa jana, watu 41 walipona. Kama nilivyodokeza hapo mwanzo, mwenzangu BMJ Mridhi amezungumza na raia wa Kenya ambaye yuko katika mji wa biashara wa China wa Guangzhou ni kuhusu madai ya manyanyaso wanayofanyiwa raia kutoka Afrika katika kipindi hiki cha kupambana na janga la korona. Asante sana mwenzangu Patrick Nduima na msikilizaji, ni kweli kabisa kwamba wahamiaji kutoka bara la Afrika wanaoishi katika mji wa Guangzhou, jimbo la Guangdong huko nchini China wanaendelea kulalamika kwamba wananyanyaswa na kubaguliwa na maafisa wa serikali pamoja pia na raia wa Kichina wakishutumiwa kwamba wao ndio wanasambaza virusi vya korona. Hii ni licha ya serikali ya China kukanusha madai hayo. Wahamiaji hao wanaendelea kutoa wito kwa serikali zao kuwasaidia kuondoka haraka iwezekanavyo katika maeneo ambayo wanasema yameathiriwa. Hapa VOA Express hii leo tumefanikiwa kumpata mmoja wa wahamiaji hao, Lisa Wangari ambaye ni raia wa Kenya. Nimezungumza naye muda mfupi uliopita kwa njia ya simu, ambapo ameeleza masaibu yanayowakumba watu weusi katika mji huo na hapa anaanza kwa kueleza hali ilivyo huku sasa. At the moment mi siwezi toka nje kwa nyumba. Most of my friends wako nje wanalala nje, wamefukuzwa manyumba zao na awezi hatatembelea mtu, you are not supposed to move. Sasa wao wanalindwa na polisi, sasa niko na 14 days ziliisha, kaa mi sijui, kaa sija iletewa result sijui, kaa niko positive sijui, kaa niko negative. Ilitoka nje kununua kitu antile wakuje, kuna nyanyaswa hivi juu. At the moment mimi siwezi tumia either bus, train or metro as a black person. Nali kwa nini? Kwa sababu they are saying we are We the one who cooks the covid 19 for them sasa hata eh, wamenideo, lakini <coughs> wanasema sasa sisi ndio tuliwapikia hii COVID-19 na sisi ndio si tulileta. Lakini sijui kama umesikia Lisa, kwamba serikali ya Uchina imekataa uh, imekanusha madai hayo na kusema Uh, hakuna kitu kama hicho ambacho kimeendelea, na kwamba uh, imekuwa ikishirikiana na Waafrika tangu mlipuko huu ulipoanza huko Wuhan. Hiyo hiyo wanaongea uongo, kwa sababu saa hii, saa hii mi siwezi toka nje, sijui kwa sababu gani siwezi toka nje, washaarudi makazi zao. Mi sina kazi, sina chakula, sina pesa ya kulipa nyumba, labda ashanipatia loti sasa hiyo inakuwa ngumu sana tena. Saa hii mtu mweusi huku ni balaa sana juu, hata ksc yenyewe siwezi ingia kununua kitu supamaketi, tukiingia wote wanatoroka. Na umekuwa hapo kwa muda gani? nimekuwa huku miezi tisa sasa. Wasema kwamba sio wewe peke yako, ni waafrika wote? Ama wanachagua, wana vipi kujua ni nani waruhusu nani wasimruhusu kuingia kwa maduka mtu? mm, yote mweusi ni mweusi, sio forena wote. Juu huku kuna waspain kuna waporad kuna Indian, lakini mtu yote mweusi. Mukisema kwamba China inasema haibagui wao wanasemaje wale maafisa labda uh, wa, wa serikali hapo ulipo? Uh, sasa hapa hata askari aongee na wewe juu mpaka mtu atranslate, hawaongei Kiingereza, sisi hatuongee Kichina. Mpaka kama unataka kuongea naye ni utranslate. Mimi kama saa hii nimefungiwa kwa nyumba, mi siwezi toka kwa nyumba, na wanakujanga after three days, wanakuja wanakwambia wewe goja, wewe goja mimi siku zangu zishaa ifha za quarantine na sijui hali yangu. Tumalizie na ni, ni wito gani ambao ungependa kutoa kwa viongozi wa nchi yako kwa mfano au serikali kwa jumla? Ningependa tu kuambia serikali isaidie watu isaidie watu kurudi nyumbani, kwa sababu things are getting hard kila siku kila siku. Sasa wameanza kulazimisha watu, wanakutoa damu na wanaenda sasa. Kuna marafiki zangu watatu walitolewa damu sasa, hata wamefeind. Wa sasa mimi hata sielewi juu sasa. Mii siwezi toka nje, siwezi tembelea mtu, chakula unaletewa ni iodini na maziwa wanakujayoba serikali isikize tu maombi yetu, iturudishe tu nyumbani. no ni Lisa Wangari, mmoja wa wahamiaji wanaoishi katika mji wa Guangzhou, jimbo la Guangdong, katika nchi ya China, akizungumza nasi muda mfupi uliopita hapa VOA Express. Msikilizaji, naona ni wakati mwafaka sasa uh, tupate habari za dunia zikiletwa kwako na Idi Ligongo. Mahakama Kuu ya Australia imeamua kwamba kibali kilichowapa polisi uamuzi wa, wa kufanya uchunguzi katika nyumba ya mwanahabari mmoja hapo mwaka jana kilikuwa ni batili. Polisi walichukua taarifa za simu na kompyuta ya mwanahabari wa shirika la habari la News Corp Anika Smethat walipovamia nyumbani kwake mwezi Juni mwaka jana. Taarifa zilizoshikiliwa zilisaidia serikali kutambua vyanzo vya habari iliyochapishwa mwezi Aprili, ambayo ilishutumu serikali kupanua wigo wa ujasusi katika kupeleleza wananchi wa Australia. Majaji saba wa mahakama kuu wameamua kuwa katika hukumu yao ya leo Jumatano kwamba kibali hicho hakikuweza kuweka wazi sababu ya uchunguzi wa nyumbani kwa mwanahabari huyo na hivyo basi kilikuwa ni batili. Majaji hao saba wote waliamua kwa pamoja. China leo hii imesema kwamba uamuzi wa rais wa marekani Donald Trump kuzuia ufadhili katika shirika la afya duniani WHO utaathiri nchi zote, wakati huu dunia ipo katika hatua muhimu ya kukabiliana na virusi vya korona. Kauli hiyo imetolewa na waziri wa mambo ya nje wa China baada ya rais Trump hapo jana kutangaza kwamba WHO haikutoa taarifa za kina katika ripoti zake za awali kuhusiana na virusi vya korona nchini China. Ujerumani imejiunga katika kuitetea WHO ambapo waziri wa mambo ya nje Heiko Maas amesema kwamba kutoa lawama kwa sasa hakusaidii kitu. Mpaka sasa kote ulimwenguni kuna maambukizi milioni mbili yaliyothibitishwa ya COVID-19, lakini kutokana na uchache wa kupatikana kwa sehemu za kupima virusi inaelezwa kuwa kiwango cha maambukizi kinaweza kuwa ni kikubwa zaidi. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Waendesha mashtaka wa Ujerumani leo hii wametangaza kukamata wanachama wa kundi la kigaidi la Islamic State walioshutumiwa kupanga mashambulizi dhidi ya maeneo ya jeshi la Marekani nchini Ujerumani. Taarifa iliyotolewa inaeleza kwamba kundi hilo lilikuwa na bunduki na risasi zilizokuwa zikiandaliwa kwa ajili ya mashambulizi pamoja na vitu vingine kwa ajili ya kutengeneza milipuko. Waendesha mashtaka wamesema kuwa kundi hilo tayari lilikuwa limeshafanya uchunguzi wa kambi za jeshi la anga la marekani nchini Ujerumani. Wamewatambulisha watu wanne, ambapo mtu wa tano waliyemkamata toka mwezi uliopita ni raia wa Tajikistan ambaye alianzisha kundi la kigaidi ndani ya Ujerumani baada ya kujiunga na Islamic State hapo mwaka jana na polisi mmoja wa Misri na washukiwa wanamgambo saba wameuawa hapo jana katika mashambulizi ya risasi baada ya wizara ya mambo ya ndani kupokea taarifa za uwezekano wa kufanyika kwa mashambulizi wakati wa sikukuu ya Pasaka dhidi ya Wakristu wa madhehebu ya Coptic. Wizara ya mambo ya ndani imeeleza kwamba polisi wengine pia walijeruhiwa. Taarifa ya wizara ya mambo ya ndani imeeleza kwamba ilipokea taarifa kuhusiana na, na kundi la kigaidi ambalo ilionekana kuwa na itikadi ya takfiri, lilipanga kufanya mashambulizi kwa kutumia sehemu za makazi za mashariki na kusini mwa jiji la Cairo kwa kuanzia dhidi ya Wakristu wa, wa madhehebu ya Coptic wakati wa wiki takatifu ya jumapili ya Pasaka. Madhehebu ya Coptic na Orthodox yanachukua asilimia kumi ya makabila ya Misri yenye asili ya zaidi ya miaka mia moja, ni jumuiya kubwa ya kikristu Mashariki ya Kati na yanasheherekea ya Pasaka Aprili 19. Mwisho wa habari hizi za dunia kutoka Washington. Mimi jina langu ni Idi Ligongo. hii unaendelea kusikiliza, ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, katika matangazo ya VOA Express na sisi tukiripoti kutoka majumbani kwetu, kutokana na janga hili la korona. Kidokezo hicho kinaashiria kwamba tumeingia kwenye kipengele cha barazali Tuliuliza, je, unadhani kuna ushirikiano wa kutosha baina ya viongozi wa Afrika mashariki katika vita dhidi ya ugonjwa wa korona? BMJ, naona wasikilizaji wetu wamejibu kwa wingi kabisa. Basi tusome baadhi ya maoni yao katika barazani leo. Tunaanza naye Vedasto Romani, anasema ni mkazi wa Nzega kule Tabora, Tanzania, akiandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anasema kwamba full respect, ila kwa sasa nipo Rwanda, Kigali. shirika la afya WHO, fanyeni mchakato wa kutokomeza ugonjwa wa virusi vya korona COVID-19. Naona hakuzungumzia eh, moja kwa moja kuhusu uh, jinsi ambavyo viongozi eh, wanashirikiana katika eneo hilo. Lakini ndivyo hivyo, anazungumza kuhusu WHO. Patrick, ni nani mwingine? Oh, huyu anaitwa Viane Mugisho kutoka Goma. Yeye anasema naona kwamba viongozi wa Afrika hawawajibiki wanachukua hatua bila kujali namna raia watakavyoishi wakati huu sasa. Anaona kwamba uh, viongozi wa Afrika Mashariki hawashirikiani kwa kupiganisha ugonjwa huu wa COVID-19. Nisome maoni yake. Masibo situma anasema, yuko kule Eldoret LD kule Kenya. Anasema hakuna hakutawahi, viongozi wanajijali wenyewe, hawa Haya maelezo mafupi tu kweli lakini eh, bila shaka yanagonga uh, yanaeleza yanajieleza yenyewe. Anasema hakuna uh, viongozi hawashirikiani ifaavyo. uh, Shukuru Bahati Dastani kutoka Kashinga, Ngara, Kagera, Tanzania anasema yeye binafsi haoni kama ushirikiano upo wa kutosha wakati janga hilo ni la dunia nzima. king pastori Wilson Kaduli anasema ni mdau wa midia atoka Rulenge Ngara, Kagera, Tanzania anasema, mimi kwa upande wangu naona ushirikiano haupo, maana ungekuwepo ugonjwa usingeendelea kuua watu. Na sasa tuko pamoja na ninyi VOA. Haya ni king pastori Wilson Kaduli, huyo akiwa akule e, Kagera, Tanzania. Kanuti Liambo yeye anasema, anaona viongozi hawana ushirikiano wowote Mustafa Juma yeye anasema yuko Rulenge, Ngara, Kagera, Tanzania, anasema kiukweli ushirikiano anaona upo, maana hata maeneo ya vijijini bado wanachukulia poa ugonjwa huo wa korona. Leo Maguliati wa Katoro, Geita anasema naomba nichangie kwa njia ya mazungumzo, lakini edeo hatutaweza eh, kushirikisha kwa njia ya mazungumzo, lakini tumepata ujumbe wako ambao ni mfupi, na unasema hakuna ushirikiano dhidi ya hili janga. Nam basi, msikilizaji, tuwashukuru wote walioshiriki katika barazani hivi leo. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja eh, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na kama nilivyokuharifu ni kwamba, eh, tuko maeneo tofauti na mwenzangu Patrick Nduimana. Mimi niko katika studio kwa chumba changu, naye yuko katika studio kwa chumba chake, lakini tunashirikiana eh, moja kwa moja, wanasema mubashara, eh, moja kwa moja. Basi tukiachana na hayo maswala ya barazani, naona ni wakati mwafaka anasema mwenzetu eh, nani huyu Sandi Shomari, kwamba bila muziki basi VOA Express haijafanya chochote eh, kwa, na kwa maana hiyo basi eh, namuintrodusi huyu mwanamziki simi akitokea, ah, kule Nigeria anakuambia Jorami, twende kazi. tangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington. Inamwona mwenzangu Mkamiti Kibayasi, yuko standby kabisa, amekuwa akipekua pekua kujua ni yapi anasemwa ya kuhusu ama katika mitandao ya kijamii e, kipengele hiki tunakiita yavumayo mitandaoni. Karibu Mkamiti e, Kibayasi. Shukrani sana wenzangu hapa studio. Kinachozungumziwa sana kwenye mitandao ya kijamii bado ni suala la virusi vya korona au Covid 19, ambapo hapa Marekani bado inaongoza kwa vifo pamoja na kesi zilizothibitishwa. Hali kadhalika kule Afrika nchini Kenya, inaripotiwa kwamba kaunti takriban tano zimetajwa kuwa ndio kiini kwa sasa sasa ni kaunti ambazo zimeonekana kuwa na kesi nyingi za covid 19, ikiwemo kaunti ya Nairobi. Wanjiku anasema ah, jamani korona hii tulikuwa tunaipuuzia na kuichukulia kitu kidogo, sasa angalia jinsi watu wetu wanavyoathirika. Sophie amesema kwa kweli ah, serikali ya Uhuru Kenyatta inabidi kuongeza nguvu ili kuhakikisha ina kabiliana na virusi hivi. Hatusemi kama haifanyi vya kutosha, la, Kenyatta amejitahidi, lakini nguvu zaidi inabidi zionyeshwe. Al Babu anasema jamani, kwa kweli chanjo ya virusi hivi bora ipatikane haraka. Today ameandika, kwa kweli Kenya inajitahidi ukilinganisha na mataifa mengine, lakini tunawaombea wale ambao wanaugua, wale ambao tayari wamepoteza ndugu, jamaa na marafiki kutokana na janga hili la Covid 19. Pia vile pia vilevile kinachozungumziwa kwenye mitandao ya Facebook ni kuhusiana na ajali ya magari iliyotokea huko Mkuranga katika mkoa wa Pwani nchini Tanzania ni watu kumi na nane wamefariki na majeruhi ni kumi na tano. Mpogole ameandika tunaungana, na ndugu familia na marafiki waliopoteza ajali yao. Japokuwa rais tayari ametoa salamu za rambirambi, haitoshi sisi kama binadamu tunasema pole. Ni hayo tu niliyowakusanyia hivi sasa kutoka katika yavumayo mitandaoni. Mimi ni Mkabiti Kibayasi. Unasafiri na VOA Express. Msikilizaji, ni wakati wa kuangalia hoja kwa hoja. Katika kipindi ambacho juhudi zinaendelea kote duniani kupambana na virusi vya korona, serikali ya Kenya inashinikiza kufadhili wakulima ili kuepusha omba omba ya misaada hata baada ya janga hili la COVID-19 kuendelea. Kauli hiyo imeibua mjadala miongoni mwa Wakenya waliohojiwa na VOA katika hoja kwa hoja, kama anavyotuletea Josephat Kioko. Naitwa Constant Waundo. Tunawashukuru kwa kile mikakati yote, na pia tunazidi kuomba kwamba kila idara, kila mahali wazidi kufuatilia yale ambayo serikali inatupatia. Lakini pia licha ya hivyo, kuna jambo lingine, labda kule mbele linaweza kujitokeza. Katika vyombo vya habari nimewahi kuona kwamba serikali inatarajiwa kuagiza mahindi magunia milioni nne hivi. Upande mwingine, wakulima wanasema kwamba wao wako na mahindi, wanataka serikali inunue, kulingana kupitia kwa waziri wa wanayohusika, waziri wa kilimo sijui ni mikakati gani ambao yeye ameweka kama waziri. Maanake baada ya hili janga kumalizika la korona, mbeleni kule kutakuwa kutahitaji chakula. Wale wakulima ambao wangesaidia wange inchi katika chakula ni hao, hao, ambao wamekabwa na misukosuko huyu wa korona tauni. Nyingi kampuni zimefunga na wafanyikazi wale ambao walikuwa wanafanya kazi na kupeleka pesa kule nyumbani kwa wakulima ndio hao, pesa kazi zao zimeisha. Mvua inanyesha, mashamba yako tayari. Maoni yangu ni kwamba waziri wa kilimo angechukua nafasi na kupatia wakulima mbolea mbegu za bure, wapande na watayarishe mashamba, chakula ikiwepo. Wakati sasa hili korona, janga la korona linamalizika, tusiwe na shida tena ya kusema kwamba hatuna chakula. Kama hakutakuwa na chakula, basi itakuwa basi hatutakuwa hatujafanya jambo lolote. Kwa majina anaitwa Zaki Nyangweso, ni mkaaji wa Mombasa. Napongeza tu minista wa mtahi Kagwi, ndio wanajaribu Kenya hii kulingana na suala la vile serikali inafaa itusaidie. Hatuoni na hatuna matumaini chochote kutoka kwa serikali, na hata saa hizi tunajiuliza maswali mengi sana. Je, baada ya hii itakuwaje? Sisi tunaona tu hata ikifika wakati wa kulima hiyo ya kupeana mbegu bure na mbolea bado itakuwa ni sarakasi tu. Utasikia wengine wamechukua wamepeleka nyumbani makwao, wengine wamemlamilima tu makwao, na hata wananchi wa kawaida kupata hiyo ni balaa. Msikilizaji, nikiangalia kwa saa yangu hapa kwenye ukuta inaniambia kwamba time zenu kwenye studio uh, zimekatika. Basi naona hatuna cha ziada ila kukushukuru wewe msikilizaji kwa kuwa nasi takriban dakika thelathini, kumshukuru msimamizi wa matangazo haya Khadija Ariyami na vilevile vile, vile, mwenzangu Patrick Nduimana. A, tutaonana tena panapo majali wa. Jina langu ni BMJ Mridhi, moja kwa moja kutoka hapa Washington, na mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. A, shukran na tuendelee e, kusikiliza wanayosema maafisa wa afya kuhusiana na kukabiliana na janga hili la korona. Uwe na jioni njema popote pale ulipo, alamseki.