Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson ametolewa hospitalini leo Jumapili huko London baada ya kupatiwa huduma ya matibabu ya ugonjwa wa virusi vya korona. Kulingana na taarifa kutoka ofisini kwake, kiongozi huyo hatorudi kazini mara moja. Taarifa inaongeza kuwa ataendelea kupumzika akiwa kwenye makazi yake. Johnson alilazwa hospitali ya St Thomas mjini London wiki iliyopita, ikiwa ni siku kumi baada ya kupima virusi vya korona na matokeo yake yalionyesha amepata virusi hivyo. Wakati Johnson anaendelea kujiangalia afya yake akiwa nyumbani, waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo Dominic Raab anakaimu madaraka. Wakristo duniani wanasherekea Jumapili ya Pasaka, lakini maadhimisho yao yapo tofauti mwaka huu kwa sababu ugonjwa wa virusi vya korona. Badala ya kwenda kanisani, wengi wanahudhuria ibada kwa njia ya video huku pia mataifa mengi yakiwa yanashuhudia marufuku ya kutozurura mitaani. Kama huna shughuli maalum, kaa nyumbani ili kupunguza kasi ya kusambaa kwa virusi hivyo. Baba Mtakatifu Francis wa kanisa Katoliki anasalisha ibada hii moja kwa moja kwa njia ya video kutoka Vatican. Hata hivyo, baadhi ya makasisi wa Marekani wanaopinga suala la kufuatilia ibada kwa njia ya video wanasema wanawaalika waumini kwenda makanisani kwao japokuwa miji yao ina amri ya kuwataka wakae nyumbani pamoja na marufuku ya mikusanyiko mikubwa. Marekani inaongoza duniani katika kesi na vifo vinavyotokana na virusi vya korona. Kitengo kinachofuatilia takwimu za ugonjwa huu cha Johns Hopkins cha Marekani kinaripoti kuwa Marekani ina zaidi ya kesi nusu milioni na zaidi ya vifo elfu ishirini. Kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu ICRC inatoa wito kwa Libya kuhakikisha inapeleka msaada wa kibinadamu huku ikiendelea kuzuia hatua za kukabiliana na janga la virusi vya korona. Katika taarifa iliyotolewa huko Tunis, Tunisia leo Jumapili, ICRC inaelezea wasiwasi mkubwa kwamba maelfu ya Walibya wanajikuta ndani katika mgogoro unaoongezeka wakati kitisho cha covid-19 kinasambaa na kuzorotesha mfumo wa afya dhaifu nchini humo. Libya na watu wa Libya wanahitaji msaada zaidi pamoja na rasilimali kukabiliana na changamoto hizi, ilisema taarifa hiyo. Kwa upande wake, ICRC inatoa vifaa vya madawa kwenda hospitalini na kwenye vituo vya afya nchini humo na pia inatoa vifaa vingine vya madawa kwa wafanyakazi wa afya walio mstari wa mbele. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Mabalozi wa Afrika huko China wamemwandikia barua waziri wa mambo ya nje nchini humo juu ya kile wanachokiita ubaguzi dhidi ya Waafrika Wakati nchi hiyo inaangalia njia za kuzuia kurudia tena virusi vya korona, mataifa kadhaa ya Kiafrika kila mmoja wanadai kwamba China ielezee wasiwasi wao kwamba Waafrika hususan huko kusini mwa mji wa Guangzhou wanabugudhiwa na kunyanyaswa. Mlipuko wa virusi vya korona ulianza katika mji wa Wuhan huko China, mahala ambapo sasa mlipuko unadhibitiwa. Lakini China hivi sasa ina wasiwasi kuhusu kesi zinazoingia kutoka nje ya nchi na inaongeza hatua za kukagua wageni wanaoingia nchini humo na kudhibiti mipaka yake. Hata hivyo, China inakanusha ubaguzi wowote ndani ya nchi hiyo. Katika siku za karibuni, waafrika waliopo Guangzhou wanaripoti kutolewa kwenye nyumba zao za kupanga na wamiliki wa nyumba hizo wanapimwa virusi vya korona mara kwa mara bila kupatiwa matokeo, pamoja na kukimbiwa na kubaguliwa na jamii. Malalamiko yote haya yametolewa katika vyombo vya habari nchini humo na kwenye mitandao ya kijamii. Mpenzi msikilizaji, ikiwa leo ni siku ya Jumapili, siku ya Pasaka, katika kipindi kingine cha salamu na muziki, ndani ya nyumba nimekusha jaa tele, kama vile pishi la mchele langu. Jina Sandei Shomari twende pamoja katika salamu na muziki, siku maalum kabisa, nikiwatakieni wote pasaka njema kutoka hapa Washington DC. Basi moja kwa moja, mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki ni yule ambaye ah, ametuma salamu kwa njia ya barua pepe. Hali kadhalika kuna wale ambao wametuma kwenye njia ya Facebook. Tunaanza nawe na Celestin George kutoka jiji la Mbea. Haya, Celestin George, unasema salamu zako za pasaka unaprezenti kwa ndugu zako fulaha, unasema fulaha, Celestin akiwa kule Kibara Bunda, Paulo Renatus akiwa Sengerema Mwanza, George Salvatori akiwa Mwanza, Elizabeth Joseph akiwa Dar es Salaam na ujumbe unawaambia tusherekee huku tukiwa makini na homa ya korona. Ujumbe baridhawa kabisa, Celestini George. Nakuja kwako Ezekieli Ngalama, ukiwa wapi Ngalama? Unasema niko Dar es Salaam. Salamu zako za Pasaka unapenda zaende kwa mchumba wako mpenzi Ana akiwa na Manga kule Arusha, unasema unampenda sana sana sana. Basi nami nawatakia wote heri kabisa ya Pasaka na mafanikio katika uchumba wenu. Majaliwa Bususu, ukiwa wapi Kahama kule unasema tuko pamoja, na unapenda kuwatumia salamu zako, ndugu zako wote. Unasema wakati huu wa Pashaka. Kulwa Mahona, ukiwa Mangungu kule Igunga, unasema jamani, tuendelee kujitenga, lakini basi naomba salamu zangu ziende kwa wote wanaonifahamu, na unasema tusikutenge. Haya, tunakumbuka na unakumbuka wenzako. Msuya Simon, ukiwa wapi Kilimanjaro, unapenda kutoka kwake wagumu, tadadold Korogwe hanga salamu zako kwa Melina John, pia kumsahau Juma Dunga, unasema huyu zamuni yake huyu bwana anaitwa mtu pesa. Mwambuke ukiwa kule Misisi, e, Katavi, Tanzania, salamu zako za Pasaka na ndugu zako wote, wakati huo wa Pasaka ukiwatakia wote Pasaka njema. Zamuni yako Eric Ndalizi ukiwa kule wapi ungo, Kongo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwani kabisa anapenda kumkumbuka mama yako Maria Mapolo zingiwa, nasema zimefikia mjombo wako Felix Kanani Polo Joram Jesse akiwa Tanzania. Ujumbe unaambia jamani, tuheshimu watu ila tusiogope eh, Mungu aendelee kutulinda bila shaka kabisa. Vincenti Likaji kijana mpole ukiwa Tanzania wapi kule wanasema salamu zako ukiwa mtaa wa Malengo Kahama za Pasaka unapenzi kwa, kwa kaka yako Nzoka Shudani, mke wako mpenzi na watoto wako unasema Priska huku mstaa Patrick, ndugu jamaa na marafiki. Sayenda Mabula Magesha ukiwa Bariadi Tanzania zako salamu za Pasaka hii leo unapendezea kwake Grace Simon, eh, seni Eston Temi Kiteji, Raina Shani, Ismail Togolani Majaliwa Bususu Juma Yasin Deusi Masonga huku msahau Emmanuel Mchenya huku msahau pia Buziku Juventus Joasin Talima Anaret Ferdinand Anatori Eric Victus Masawe Nazareti Mwakipembe Thomas Mayunga pia mpenda kwa kumbuka Letesia Shigolile lile Charles Jumanne Fundi simu huyu namwita na Pascal Alex wote wanawambia unawatakia sikukuu njema ya Pasaka. Basi, moja kwa moja baada ya salamu hizo, msikilizaji, hebu tupooze pooze makoo kidogo hapa na kipande cha muziki. Si mwingine huyu ni mwanamuziki kutoka nchini Tanzania, machachari kabisa huyu msikilizaji. Bibie Nandi anakuja na kitu chake, Nikumbuke ni rahisi kinywa kujawa na lawa matele ya kuacha. Chapokuwa Mungu anaishi ndani yangu kuna muda na hofu. Chapokuwa Mungu anaketi kati yetu, kuna muda na hofu. Nakumbuka wana wa Israeli katika Bahari ya Shamu, chapo walikatiza. shuhuda zako ili nikusifu bewebosifa. Ni katikati ya machozi Asante sana, sana Bibie Nandi, na kibao hicho. Nikumbushe msikilizaji, kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Salamu za Pasaka maalum kabisa hizi kwa ajili yako wewe msikilizaji. Zamuni yako Goligota Magabe huko GGM unit kule Tanzania, unapata zako salamu hileu za hile Pasaka ziende kwa Askofu Gideoni Makaranga akiwa Geita. Namkumbuka Victor Mselebuye, Solomon Njiku, Simon Marwa Mseli, Erik Victos Masawe, Padri Moshi, Mariam Lule, Magula King Majuto, huku wa sahau kina Kibaso Magita, Musa Nula, Ezekiel Manoja, Mage Bize, Masini Machumu, Ruben Sununu, Suke John, na wengine wote marafiki zako wanaambia ujumbe, jamani, corona au COVID-19 hatari e, tuchukue tahadhari ya kujikinga na wa mikono mara kwa mara na kufata maelekezo ya wataalamu wa afya. Asante sana. Basi moja kwa moja nikitoka huko kwake naingia kwake Kelvin Mtewa, ukiwa Njombe, Ludewa, Tanzania. unapenda zako salamu za Pasaka ziende kwa wazazi wako, unasema Klaudia Mtega na Constantino Mtewa wakiwa Ludewa huku, wasawa unasema ndugu zako wote pamoja na marafiki wote, na unawaambia washirikie vyema Pasaka. zamuni yake Simon Shauri au Baba ombeni zako salamu, baba ombeni ukiwa manyara tanzania unapezente kwa watangazaji wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba yao nakuambia asante sana pi unawakumbuka eh, zakaria miwanga frank matei wakiwa arusha huku msao pascal daniel malia na daniel malei wakiwa handeni tanga na marafiki zako wote unawaambia ujumbe tusherekee pasaka kwa furaha bila shaka kabisa kelvin ujumbe umefika Zamuni yako Buu Magembia au mwenda ukiwalegeza mwendo kule Tabora, unapea salam zako zende kwa marafiki zako wote wa Tabora, ukiwatakia heri ya Pasaka. Kutoka Tabora naelekea hadi kule Burundi, Bujumbura, kwake tuihimbaze Venus Dismas. Unapeda salamu zako za kwanza kabisa ziende kwa mama yako ma, mama Makamba na wadogo zako. Pili, unasema Emili na jamaa yako akiwa kule Burundi. Tatu, wapenzi wote wa salamu wa Sauti ya Amerika, bila shaka wapenzi wa salamu wamezipata bila matatizo yote. Buhu Magembia, ukiwalegeza mwendo Tobora, unamkumbuka e Saidi Shani Kulo Mahona, hukupenda kumsahau Doto Mahona Dutu mpeda vilevile. Unamkumbuka Mtaro Majenya, Frank Shayo, Kashinje Magembia na Luhija Magembia. Mwisho kabisa, al kumsahau Alfonsi Magembia na Tosi Magembia. Zamuni yake mapigano, Jacob Ngwano, yuko wapi? Kule Katanga anasema zake salamu, anataka ziende kwake Simon Shauri huko Msao, pia Mak Mihayo, Charles Jumanne, au fundi simu Rozi Malima Majaliwa Bususu. Unasema pia umekumbuka kinyozi mstaafu, unamwita huyo Mohamed. <laughs> Hey, haya ni nani huyu, Sidia Fuguru huku Msao, Baraka Rabani Salimu Mpinya na wada wote unasema ujumbe unaoambia, jamani, na watakeni wote Pasaka njema. Bila shaka wamepata hizo salamu zako. Zamu ni yake nani hivi sasa na kamata eh, Ben Bajuta au Ben Christopher, ukiwa Ngorongoro Arusha Tanzania. Unasema salamu zako za Pasaka na kwa familia yako, baba yako na mama yako, bila Christopher, Hilda, ndugu zako Vitalis, eh, Gerald, Severina, Oliver, Pascali pia unasea uja wa sawa, marafiki zako Kasimiri, Andrew, Valet na wengine wote wanaokufahamu. Ujumbe unawaambia jamani, tusherekee Pasaka kwa upendo na furaha iliyotele. Bila shaka kabisa. Zamu ni nani? Namwona Furaha Dugonda Mihambo. Yuko wapi? Kule Ushetu, Shinyanga. Anapenda salamu zake ziende kwa nani za Pasaka? Zinafikiwa pendo wote, anasema Pascal Alex wa Morogoro, Cosmas Shija Magoli Jikono, e, eh, Kumsao pia Mawazo Malemi Jigela gula na mtu wa pesa huyu, nasema nani huyu, Marco Embassy na Kulwa Mahona na Gerard Kahembe, ujumbe unawaambia jamani, tujitahadhari na virusi vya COVID-19. Basi moja kwa moja msikilizaji, e, tuelekee kwenye burudani ya muziki. Burudani ya muziki inakuja kwake, ni Sinach Waymaker kutoka kule nchini Nigeria. Mambo mazuri kabisa haya, wakati wa pesa akapata vetu msikilizaji, you are... inaitwa Sinachi Waymake, mwanadada machari huyo kabisa kutoka kule nchini Nigeria. Katika salamu na muziki, salamu za pasaka eh, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Basi moja kwa moja msikilizaji, ikiwa tunaelekea kwenye salamu za simu sasa, niangalie kwa upande wa salamu za simu, na wako hapa watu kutoka nchini Burundi wakituma salamu zao za Pasaka. Tuwasikilize zamuni yenu. Kwa jina naitwa Festo. Salamu zangu za Pasaka ningependa ziwafikie wa ndugu zangu wa karibu, rafiki yupo Mzee Ngoi vya dunia yuko nchini Rwanda, mitaa ya Burera huko, na ndugu zangu wengine wakina Didiel wakiwa kambi za wakimbizi Uganda huko Nakivale, mjomba wangu anaitwa Moses akiwa Burundi, Polo yuko bwenzi Burundi, mzee mwingine ndugu yangu Edwari akiwa nchini Rwanda na Hey, pia salamu za Pasaka zimufikie na wengine wote ambao wananifuata. Ni festo hapa, nawatakia Pasaka njema, shukrani sana. Jina langu ni Kiende, natoa salamu kwa Mamanisi akiwa Bujumbula ngagala ya pili, kwa Majesti akiwa Ngozi, kwa Mamalivie akiwa Kanomba. Natoa salamu kwa Adele akiwa Mtumbula, kwa mama Mike akiwa na kibali kana hao wote, watakia siku njema ya Pasaka. Jina langu ni Dos Santos. Natoa salamu kwa nyinyi watangazaji, namsalimia ndugu yangu anayeitwa Bani na rafiki yangu pia anayeitwa Monforgo wa gitari na wengine pia anayeitwa Chris Nimbona na rafiki yangu kipenzi anayeitwa Manucho, anatolea salamu ndugu yangu Kevin wakiwa wakimbizi kutoka Burundi wakiwa kambini Mahama. Wote nawatakia siku njema ya Pasaka. Jina langu ni Kremase, nahitaji kuwasalimia ndugu na marafiki. Natoa salamu kwa mama Nendashe na kwa Vie. Natoa salamu kwa Pazo, kwa Kadada. Natoa salamu kwa Laula. Nawatakia siku njema ya Pasaka. Jina langu ni Maforo. Natoa salamu kwa mamangu akiwa kambini. Kigani. Mimi ninaitwa Iteka Emi, natuma salamu za Pasaka kwa shangazi zangu mama Dinya na mama Bebeto wakiwa Bujumbura. Natumia pia salamu zangu kwa Queen Savana, Princess na Jesca pamoja na wadogo zangu wakiwa Kigali. Nkiwatakia wote siku njema ya Pasaka. Asante sana wasikilizaji wetu kutoka kule jamhuri ya Burundi kwa kutuma salamu zenu za Pasaka. Haya basi di kwenye Facebook hapa nakutana naye Daniel Mali, yuko Handeni, Tanzania. Salamu zako unapenda ziende kwa nani? Unamkumbuka Simon Shauri, furaha la Gonda, Mihambo, Mashaka Juma, Kayungilo, Majariwa Bususu. Ujumbe unawatakia wote pasaka njema. Zamu ni ya Juma Yasin buswa kala ikiwa wapi? Kule Geita, Tanzania. Unapenda salamu zako kuenda nani? Kwa familia yako, unasema mke wako mpendwa Mama Bel, Mama Helena, watoto wako Bahati Juma na Helena Juma. Pia salamu ziende kwa marafiki zako, unasema wote unawafahamu: Majaliwa Bususu, Sayenda Mabele, Magusha, Richard Galila na wengineo. Salamu za Pasaka. Basi moja kwa moja namwona Chris Tomlin yuko tayari kabisa kukamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki, akija na kibao chake Resurrection Power kipindi hiki cha Pasaka. Basi wengi wanakumbuka ufufuko wakisema kwamba amefufuka. Basi kipindi hiki kinasindikizwa na kukamilishwa na wimbo wake Chris Tomlin, Resurrection Power, kutoka hapa Washington DC. Lango jina Sandey Shomari, kwa niaba ya wenzangu wote hapa, pasaka njema na jioni usiku mwema. Asanteni sana. Ufuatao ni muktasar wa habari ukisoma kwa kwako nami Mkamiti Kibayasi. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson ametolewa hospitalini leo Jumapili huko London baada ya kupatiwa huduma ya matibabu ya ugonjwa wa virusi vya korona, kulingana na taarifa kutoka ofisini kwake. Kiongozi huyo hatorudi kazini mara moja. Taarifa inaongeza kuwa ataendelea kupumzika akiwa kwenye makazi yake. Johnson alilazwa hospitali ya St Thomas mjini London wiki iliyopita ikiwa ni siku kumi baada ya kupima virusi vya korona na matokeo yake yalionyesha amepata virusi hivyo. Wakristo duniani wanasherekea Jumapili ya Pasaka, lakini maadhimisho yao yapo tofauti mwaka huu kwa sababu ugonjwa wa virusi vya korona. Badala ya kwenda kanisani, wengi wanahudhuria ibada kwa njia ya video huku pia mataifa mengi yakiwa yanashuhudia marufuku ya kutozurura mitaani. Kama huna shughuli maalum, kaa nyumbani, ili kupunguza kasi ya kusambaa kwa virusi hivyo. Baba Mtakatifu Francis wa Kanisa Katoliki anasalisha ibada hii moja kwa moja kwa njia ya video kutoka Vatican. Kamati ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu ICRC inatoa wito kwa Libya kuhakikisha inapeleka msaada wa kibinadamu huku ikiendelea kuzuia hatua za kukabiliana na janga la virusi vya korona. Katika taarifa iliyotolewa huko Tunis, Tunisia leo Jumapili, ICRC inaelezea wasiwasi mkubwa kwamba maelfu ya Walibya wanajikuta ndani katika mgogoro unaoongezeka wakati kitisho cha COVID-19 kinasambaa na kuzorotesha mfumo wa afya dhaifu nchini humo. Libya na watu wa Libya wanahitaji msaada zaidi pamoja na rasilimali kukabiliana na changamoto hizi, ilisema taarifa hiyo. Mwisho wa muktasar wa habari, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.